LIVE FOR EACH OTHER
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

LIVE FOR EACH OTHER

12A3! KHÔNG CÓ GÌ LÀ KHÔNG THỂ!

Trang ChínhPortalLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

CHIA SẺ...

Go down 
Tác giảThông điệp
thongoc92_kute

CHIA SẺ... Empty
Bài gửiTiêu đề: CHIA SẺ...   CHIA SẺ... I_icon_minitimeSat Dec 03, 2011 3:53 pm

không ngờ hôm nay mình lại có tâm trạng ngồi đọc hết những bài viết của mọi người trên 4rum nay. vậy là đã ra trường được 2 năm, cũng bằng ấy năm chúng ta bon chen tìm cho mình một hướng di cho tương lai. vậy bạn và tôi- chúng ta đã "ĐƯỢC" những gi?
hãy cùng tôi ôn lại những gì các bạn đã dặt hái được trong khoảng thờ gian ấy nhé!
trước tiên hãy xem tôi đã có những gì?
Trước hết là kinh nghiêm một năm bơ vơ "không chốn dung thân". tại sao lại như vậy ư?tôi không nói quá lên đâu các bạn.thi dh năm 1 RỚT.trong khi các bạn bè cùng trang lứa đã "yên vị" tại một ngôi trường nào đó thì tôi lại tiếp tục cắp sách đến LÒ LUYỆN THI,không có trường nào để học cả.
đó thực sự là một năm kinh hoàng. không bít có bao nhiêu người HỈU được cảm giác của tôi lúc đó.không giống những đứa khác.đi ôn chỉ để chơi bời, tôi đi ôn là để tìm cho mình sự an ữi. thật xấu hổ khi người thân của mình dặt thật nhiều hy vọng, nói đúng hơn là kỳ vọng vào bạn thật nhiều để rồi họ nhận lại bằng ấy sự thất vọng.chính vì vậy mà khi tôi quyết định bỏ ra một năm nữa để ôn thi không phải chỉ để tìm một trường để học mà còn để người thân yêu của mình không phải thất vọng thêm một lần nữa.
Nhưng trong một năm đó tôi cũng nhận được rất nhiều. sự quan tâm của gia đình, bạn bè và của cả những thầy cô giáo nữa.cuối cùng thì cũng nhận được giấy báo trúng tuyển vào nghành mình yêu thích.
không phải mất nhiều thời gian để có được điều thứ hai này. chỉ với 2 tháng học tập dưới mái trường mới thôi là tôi đã nhận ra mọi thứ KHÁC XƯA nhìu quá. học dh, bạn phải tự làm wen với nhìu thứ mới mẻ: phương pháp học mới, cuộc sống mới và cả những mối quan hệ mới. những người bạn mà bạn chơi không phải ai cũng tốt, không phải ai cũng đến với mình đơn thuần để làm bạn, họ có nhìu mục đích khác. vì vậy cần phải CẨN THẬN trong các mối quan hệ.
Và một điều quan trọng nữa mà tôi nhận được đó là ông trời rất công bằng. ông không "thiên vị" hay "ngược đãi" ai cả. nếu ông lấy đi của bạn thứ gì đó mà bạn rất thích thì đừng vội thất vọng, ông sẽ cho bạn một thứ khác quý hơn nhìu lần nếu bạn biết đón nhận.VÌ VẬY ĐỪNG VỘI NẢN LÒNG KHI GẶP CHUYỆN KHÔNG MAY NHÉ! BÌNH TĨNH ĐÓN NHẬN VÀ BẠN SẼ TÌM THẤY NHỮNG MAY MĂN TRONG 'NÓ' ĐÂY.

CHIA SẺ...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» SẮP CHIA TAY RỒI!